મંગળવારે ક્યારેય ન કરો આ 6 કામ, બજરંગબલી ખુશ થઈને તમને આપી દેશે વરદાન

0
259

ભૂલથી પણ મંગળવારે ન કરતા આ 6 કામ, હનુમાનજીની હંમેશા બની રહશે કૃપા

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર મંગળવારનો દિવસ ઘણો વિશેષ માનવામાં આવે છે. આ દિવસ વિશેષ રૂપથી પવન પુત્ર હનુમાનજીને સમર્પિત છે, જેવું કે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે, મહાબલી હનુમાનજી પોતાના ભક્તોને દરેક સમસ્યાથી સુરક્ષા આપે છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જો મંગળવારના દિવસે હનુમાનજીની પૂજા કરવામાં આવે, તો તેનાથી જીવનના દરેક કષ્ટ દૂર થઈ જાય છે અને વ્યક્તિને દરેક પ્રકારની ખુશીઓ મળે છે. આમ તો જોવામાં આવે તો વ્યક્તિથી જાણે-અજાણે ઘણા બધા એવા કામ થઈ જાય છે જેના લીધે તેમને પોતાના જીવનમાં અશુભ ફળ મળવા લાગે છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં એવા અમુક કાર્ય જણાવવામાં આવ્યા છે, જે મંગળવારના દિવસે ભૂલથી પણ વ્યક્તિએ નહિ કરવા જોઈએ, નહિ તો તેના લીધે ધન સાથે જોડાયેલી મુશ્કેલીઓ ઉત્પન્ન થવા લાગે છે. મંગળવારને મહાબલી હનુમાનજીની સાથે સાથે મંગળ ગ્રહનો પણ દિવસ માનવામાં આવે છે.

આવી સ્થિતમાં તમારે આ દિવસે અમુક કામ કરવાથી બચવું જોઈએ, આજે અમે તમને અમુક એવા કામ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેને તમે મંગળવારના દિવસે નહિ કરો તો જ યોગ્ય રહેશે, નહિ તો તમારી આર્થિક સ્થિતિ પર પ્રભાવ પડી શકે છે.

મંગળવારે ધનની લેવડદેવડ ના કરો :

જે વ્યક્તિ મંગળવારના દિવસે ધનની લેવડદેવડ કરે છે, તેણે પોતાના જીવનમાં અશુભ ફળનો સામનો કરવો પડે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર મંગળવારના દિવસે કોઈ પણ વ્યક્તિએ પૈસાની ઉધાર લેવડ-દેવડ ભૂલથી પણ કરવી જોઈએ નહિ.

જો તમે મંગળવારના દિવસે કોઈની પાસે પૈસા ઉધાર લો છો, તો તેને ચૂકવવામાં તમારે ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. તેના સિવાય જો તમે આ દિવસે કોઈને ધન આપો છો, તો પાછું મળવામાં મુશ્કેલી ઉત્પન્ન થાય છે.

મંગળવારે ક્યાંય પણ રોકાણ ન કરો :

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર તમે મંગળવારના દિવસે કોઈ પણ પ્રકારનું રોકાણ કરવાથી બચો, કારણ કે તે અશુભ માનવામાં આવે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ મંગળવારના દિવસે રોકાણ કરે છે, તો તેને નુકશાન થવાની સંભાવના વધારે રહે છે અને તેમની યોજનાઓ પણ સફળ નથી થતી. તમે મંગળવારની જગ્યાએ બુધવારના દિવસે રોકાણ કરી શકો છો.

મંગળવારે માંસ-મદિરાનું સેવન ન કરો :

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જોવામાં આવે તો મંગળ ગ્રહને ઉગ્ર ગ્રહના રૂપમાં માનવામાં આવે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ મંગળવારના દિવસે માંસ-મદિરા જેવી વસ્તુઓનું સેવન કરે છે, તો તેની ઉગ્રતામાં વધારો થવા લાગે છે અને જીવન પર નકારાત્મક પ્રભાવ પડે છે.

મંગળવારના દિવસે માંસ મદિરાનું સેવન કરવાથી પારિવારિક અને સામાજિક જીવન પર પણ નકારાત્મક પ્રભાવ પડે છે. એટલા માટે વ્યક્તિએ મંગળવારના દિવસે આ વસ્તુઓનું સેવન કરવાથી બચવું જોઈએ.

મંગળવારે કાળા વસ્ત્રો ધારણ ન કરો :

જો કોઈ વ્યક્તિ મંગળવારના દિવસે કાળા કપડાં પહેરી લે છે, તો તેના લીધે શનિનો ખરાબ પ્રભાવ સહન કરવો પડે છે, કારણ કે શનિની સાથે મંગળનો સંયોગ ઘણો વધારે અશુભ અને કષ્ટકારી માનવામાં આવે છે. તેના લીધે તમારે માનસિક પરેશાનીઓથી પસાર થવું પડશે અને તમને શારીરિક કષ્ટ પણ થઈ શકે છે. તમે મંગળવારના દિવસે લાલ કપડાં પહેરો અને આ દિવસે તમે લાલ રંગની વસ્તુઓનું જ દાન કરી શકો છો.

મંગળવારના દિવસે ધારદાર વસ્તુઓ ન ખરીદો :

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જો મંગળવારના દિવસે ધારદાર વસ્તુઓની ખરીદી કરવામાં આવે તો તેના લીધે ઘર પરિવારમાં વાદ-વિવાદ વધવા લાગે છે. ઘર પરિવારનું વાતાવરણ અશાંત રહે છે.

મંગળવારે દાઢી અને વાળા કપાવવા જેવા કામ ન કરો :

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જો કોઈ વ્યક્તિ મંગળવારના દિવસે દાઢી કરાવે છે અથવા વાળ કપાવે છે, તો તેના લીધે તેમની બુદ્ધિને નુકશાન થવા લાગે છે, એટલું જ નહિ પણ ધન હાનિનો પણ સામનો કરવો પડે છે.